Kwa nini waislamu hutoa kafari ya Kuchinja katika Sikukuu hii ya Idd ?

imagesWakati wa maadhimisho ya Eid al-Adha, Waislamu huadhimisha na kukumbuka majaribio ya aliyopewa Nabii Ibrahimu (as), huadhimisha kwa kuchinja wanyama kama vile ngamia kondoo, au mbuzi. Mara nyingi hatua hii haieleweki vizuri na wale walio nje ya imani.Mwenyezi Mungu ametupa uwezo juu ya wanyama na kuturuhusu kula nyama, lakini kama tu tutatanguliza kutamka jina lake kwa makini katika tendo la kutoa uhai wa mnyama husika. Waislamu huchinja wanyama katika njia ile ile kwa mwaka mzima. Kwa kusema jina la Mwenyezi Mungu wakati wa kuchinjwa, tunajikumbusha kwamba maisha ni kitu kitakatifu.Nyama inayochinjwa kama sadaka ya siku ya Eid al-Adha zaidi hutolewa kwa watu wengine. Moja ya tatu huliwa na familia na jamaa wa karibu, moja ya tatu hutolewa kwa marafiki, na moja ya tatu hutolewa msaada kwa maskini. Kitendo hiki ni kuthibitisha nia na uwezo wetu wa kutoa mambo ambayo ni ya manufaa kwetu au yalio karibu na mioyo yetu, ili kufuata amri ya Mwenyezi Mungu. Pia ni mfano wa nia yetu ya kutoa baadhi ya neema zetu wenyewe, ili kuimarisha mahusiano ya urafiki na kuwasaidia wale ambao wanahitaji. Tunatambua kwamba kila baraka huja kutoka kwa Mwenyezi Mungu, na sisi tunapaswa kufungua mioyo yetu na kushiriki na watu wengine.

Ni muhimu sana kuelewa kwamba sadaka yenyewe, kama inavyofanywa na Waislamu, haina chochote kuhusiana na kutuondolea dhambi zetu wala kwa damu hiyo Kuzisafisha nafsi zetu kutokana na dhambi. Dhana hii ni kueleweka vibaya na wale watu wa vizazi vilivyopita: Na si nyama zao au damu zao zimfikiazo Mwenyezi Mungu, Bali ni uchamungu wenu ufikao kwake﴿ (Quran 22:37)

Kafara hii ya kuchinja ni katika tabia – nia ya kufanya kafara katika maisha yetu ili kukaa juu ya Njia Iliyo Nyooka. Kila mmoja wetu hufanya sadaka ndogo, hutoa katika mambo ambayo ni ya kujifurahisha au muhimu kwake. Muislamu wa kweli, anayetii kwa dhati kabisa kwa Bwana Muumba wake, yu tayari kufuata Amri za Mwenyezi Mungu zote na kwa utiifu. Ni hii inatokana na nguvu ya moyo na usafi katika imani na utii wa hiari ndilo alitakalo Mola wetu.

About Sheikh Jalala

Grand Sheikh and Representative of Ayatollah Ali Khamenei.

Posted on October 15, 2013, in Habari na Matukio and tagged . Bookmark the permalink. Leave a comment.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

elbinawi

To interact with humanity & share ideas...

felicity114

felicity is the purpose of everybody

Ladakh Express

Ladakh's 1st political and cultural online journal.

Islamic Library

Shia Islamic PDFs - Now in Collaboration with ShiaTranslate.org!

zahraa Foundation

Fatima bint Muhammad is the Symbolization of Women's Power in Islam

mmubaraka1

A fine WordPress.com site

The Pilgrim Log

Helping you live your daily pilgrimage

World Shia Forum

Identity, Equality, Unity

Source of Inspiration

All is One, co-creating with the Creator

Bill Langill's Blog

Love is the Answer

Morgan L. Busse

In Darkness there is Light

YOGA

When unconscious became conscious this is Samadhi

Islamic Laws

Raising Awareness on Fiqh and the Ulema

Tech Cloud

Imagine | Innovate | Implement

Mujtaba Somji

Islamic sayings

%d bloggers like this: