Dk. Abouzar Ebrahimi Torkaman: Sheikh Hemedi Jalala kinara wa Mahusiano mema baina ya Dini zote Tanzania.

22_286966

Imeripotiwa katika tovuti ya Shirika hilo kuwa Mkuu wa Shirika la Utamaduni wa kiislamu na Mahusiano la Jamhuri ya Kiislamu ya Iran katika muendelezo wa safari yake hapa nchini Tanzania alitembelea Msikiti wa Ghadir na chuo cha Seminari cha Imam Sadiq jijini Dar es Salaam na yeye akiwa miongoni mwa wanafunzi wa sayansi za kidini alisema: “umoja wa ulimwengu wa Kiislamu ni jamu muhimu lisiloepukika”.

Katika tovuti hiyo iliripotiwa kuwa, Kiongozi mkuu wa seminari hiyo na Imam wa Msikiti wa Ghadiri  Sheikh Hemedi Jalala, alipata fursa ya kuwasilisha ripoti ya kina ya kazi na Mafanikio yalioyopigwa na changamoto zake juu ya mipango na shughuli za kidini na akasema: “Sisi tunayo fahari kuwa yote tunayoyafanya ni kwa baraka na miongozo ya Kiongozi wetu wa Kiroho Ayatollah Ali Khamenei na utukufu wa Mfumo wa Wilayatul faqih.

Alisisitiza kusema: “Kwa Imani hii tuliyonayo tunapanga mambo yetu na programu zetu na tutaendelea kufanya hivyo na tumefanya mengi katika uga wa kuelimisha na kuamsha wanaseminari katika njia hii tukufu ya elimu ya dini” iliripoti tovuti hiyo.

Katika nyongeza, Sheikh Hemedi Jalala ameripotiwa kuwa alidokeza kuhusiana, uwepo wa Waislamu wenye Madhehebu tofauti tofauti hapa nchini Tanzania na kusema “Kutokana na Imani hizo tofauti miongoni mwa Waislamu, sisi daima tupo makini na suala la umoja baina yao na bado tunazidisha kuanzisha programu za mahusiano mema na mazuri baina ya Madhehebu na Dini nyingine hapa nchini Tanzania.

Dk Ebrahimi Torkaman alionyesha kuridhika na kueleza kuwa yeye kama mmoja wa Wanafunzi wa Seminari (Hawza) alikiri kuwa Shughuli za Chuo hicho zinaonyesha ukomavu wa akili wa viongozi wake na alidokeza hali mbaya ya Uislamu na Waislamu kwa sasa. Alisema: “Mafunzo ya Uislamu Asili na maadili ya kidini yanayolingania amani kwa njia ya busara yanahitajika kuzidi kutiliwa mkazo katika shughuli hizi na muhimu sana katika hali ya sasa ya ulimwengu wa Kiislamu”.

Mkuu wa Shirika hilo la Utamaduni wa Kiislamu na Mahusiano aliendelea: “Umoja wa ulimwengu wa Kiislamu ni dharura muhimu isiyoepukika na kile unachokifanya (Sheikh Jalala) kwa ajili ya ushirikiano na uratibu Mahusiano miongoni mwa Waislamu na dini zingine katika taifa la Tanzania ni jambo muhimu sana kwani sote tunapaswa kujitahidi kuhifadhi na kuimarisha umma wa Kiislamu ili atakapopenda Mwenyezi Mungu tushuhudie kupotea na kuangamia kabisa kwa Makundi ya misimamo mikali yenye kukufurisha na kutekeleza jinai za kigaidi duniani, ambayo mengi yametengenezwa kwa maslahi ya kumlinda Adui wa Uislamu.”

Akiendelea kupongeza hatua chanya zinazochukuliwa na mlezi huyo wa chuo cha Seminari cha Swadiq na Imam wa Msikiti wa Ghadiri, Dk Ebrahimi Torkaman Aliongeza: “mafundisho ya ujuzi wa Maarifa ya lugha lazima pia yatiliwe mkazo na yaende sambamba na lugha ya sayansi, Pamoja Juhudi zote katika  kituo hiki kitukufu cha kidini lazima kuongeza mafunzo yatakayoongeza uwezo wa kuzalisha Wataalamu waliobobea, kiroho na wenye ushawishi mkubwa kwa jamii “.

Kwa mujibu wa ripoti hii, iliyowekwa katika tovuti ya Shirika hilo Mkuu huyo wa Utamaduni na Mahusiano ya Kiislamu alikuwa katika safari ya nchi za Afrika kwa ajili ya maendeleo ya kitaaluma, kielimu na kitamaduni na Mahusiano kati ya taifa la Iran na baadhi nchi za Afrika. Kabla ya ziara katika chuo cha Imam Swadiq pia ugeni huu ulitembelea Zanzibar na baada ya ziara ya Tanzania mkuu huu ataelekea nchini Afrika Kusini katika hatua ya mwisho ya safari yake.

Imetafsiriwa kutoka:  http://en.icro.ir/

About Sheikh Jalala

Grand Sheikh and Representative of Ayatollah Ali Khamenei.

Posted on September 5, 2016, in Habari and tagged , , , , , . Bookmark the permalink. Leave a comment.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

elbinawi

To interact with humanity & share ideas...

felicity114

felicity is the purpose of everybody

Ladakh Express

Ladakh's 1st political and cultural online journal.

Islamic Library

Shia Islamic PDFs - Now in Collaboration with ShiaTranslate.org!

zahraa Foundation

Fatima bint Muhammad is the Symbolization of Women's Power in Islam

mmubaraka1

A fine WordPress.com site

The Pilgrim Log

Helping you live your daily pilgrimage

World Shia Forum

Identity, Equality, Unity

Source of Inspiration

All is One, co-creating with the Creator

Bill Langill's Blog

Love is the Answer

Morgan L. Busse

In Darkness there is Light

YOGA

When unconscious became conscious this is Samadhi

Islamic Laws

Raising Awareness on Fiqh and the Ulema

Tech Cloud

Imagine | Innovate | Implement

Mujtaba Somji

Islamic sayings

%d bloggers like this: